ഓർമക്കുപ്പായങ്ങളിൽ അവർ സ്നേഹത്തോടെ കുറിച്ചുവെച്ചു ‘റി​യ​ലി മി​സ് യൂ…’

samakalikam
By samakalikam 1 Min Read

10 വ​ർ​ഷ​ത്തെ സ്കൂ​ൾ​ജീ​വി​ത​ത്തി​ന്റെ ഓർമ്മകൾ ബാക്കി വെച്ച് കെ​ട്ടി​പ്പി​ടി​ച്ച് കൂ​ട്ടു​കാ​ർ​ക്ക് ഉ​മ്മ​ക​ൾ ന​ൽ​കി​യും ക​ണ്ണു​ന​ന​ഞ്ഞും പി​രി​ഞ്ഞു സംസ്ഥാനത്ത് എസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷകൾ അവസാനിച്ചു. വേനലവധിയിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചു ആഹ്ലാദത്തിനിടയിലും വർഷങ്ങളോളം കൂടെ പഠിച്ച കൂട്ടുകാരെ പിരിയുന്ന ദുഃഖത്തിലാണ്
ഏ​റെ​യും. എ​സ്.​എ​സ്.​എ​ൽ.​സി​യി​ലെ അ​വ​സാ​ന പ​രീ​ക്ഷ​യും ക​ഴി​ഞ്ഞി​റ​ങ്ങി​യ സ്കൂ​ളു​ക​ൾ​ക്കു മു​ന്നി​ലെ ഏ​റെ കൗ​തു​കം​നി​റ​ഞ്ഞ കാ​ഴ്ച​യാ​യി​രു​ന്നു ഇ​ത്ര​നാ​ൾ ഇ​ട്ടു​ന​ട​ന്ന കൂ​ട്ടു​കാ​രി​യു​ടെ യൂ​നി​ഫോ​മി​ൽ അ​വ​ർ ഇ​ങ്ങ​നെ എ​ഴു​തി ‘റി​യ​ലി മി​സ് യൂ ​ഡി​യ​ർ…’ സ്നേ​ഹ​ത്തി​ന്റെ ചി​ഹ്ന​ങ്ങ​ളും കു​ഞ്ഞു​കു​ഞ്ഞു കു​റി​പ്പു​ക​ളും കൊ​ണ്ട് നി​റ​ഞ്ഞ ആ ​യൂ​നി​ഫോ​മു​ക​ൾ ഇ​നി​യ​വ​ർ ശേ​ഷി​ക്കു​ന്ന കാ​ല​മ​ത്ര​യും ഓ​ർ​മ​ക​ളു​ടെ ചെ​പ്പു​ക​ണ​ക്കെ സൂ​ക്ഷി​ച്ചു​വെ​ക്കും. ഓ​ട്ടോ​ഗ്രാ​ഫു​ക​ൾ​ക്ക് പ​ക​രം ഓ​ർ​മ​ക്കു​പ്പാ​യം. മ​ല​യാ​ളം അ​ടി​സ്ഥാ​ന പാ​ഠാ​വ​ലി​യാ​യി​രു​ന്നു അ​വ​സാ​ന​പ​രീ​ക്ഷ.

പ​ഴ​യ​കാ​ല​ത്തി​ൽ​നി​ന്നു​മാ​റി പ​രീ​ക്ഷ​ക്കി​ട​യി​ൽ കാ​ര്യ​മാ​യ ഇ​ട​വേ​ള​ക​ൾ കൊ​ടു​ത്തു​കൊ​ണ്ട് ഒ​രു ദി​വ​സം ഒ​രു​പ​രീ​ക്ഷ എ​ന്ന​രീ​തി​യി​ൽ ടൈം​ടേ​ബി​ളി​ൽ ന​ട​ത്തി​യ പ​രീ​ക്ഷ​ണം വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്ക് ഏ​റെ ആ​ശ്വാ​സ​മാ​യി​രു​ന്നു. ഫി​സി​ക്സും മാ​ത് സും ​ഹി​ന്ദി​യും ലേ​ശം ക​ടു​പ്പ​മേ​റി​യെ​ങ്കി​ലും മ​റ്റു പ​രീ​ക്ഷ​ക​ൾ കു​ഴ​പ്പ​മി​ല്ലാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന് പ​രീ​ക്ഷ ക​ഴി​ഞ്ഞി​റ​ങ്ങി​യ​വ​ർ പ​റ​യു​ന്നു.

വാ​രി​വ​ലി​ച്ച് പ​ഠി​ച്ചി​ട്ടും ഹി​സ്റ്റ​റി പ​രീ​ക്ഷ​യി​ൽ പാ​ഠ​പു​സ്ത​ക​ത്തി​ൽ നി​ന്ന് കാ​ര്യ​മാ​യ ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​യി​ല്ലെ​ന്ന പ​രി​ഭ​വം പ​റ​യാ​നും ചി​ല​ർ മ​ടി​ച്ചി​ല്ല. മു​ൻ​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​​ൽ വി​ജ​യ​ശ​ത​മാ​ന​വും ഫു​ൾ എ ​പ്ല​സും വ​ർ​ധി​ക്കാ​ൻ കാ​ര​ണ​മാ​യ ഫോ​ക്ക​സ് ഏ​രി​യ ഇ​ല്ലാ​തെ​യാ​ണ് ഇ​ക്കു​റി പ​ഠ​ന​വും പ​രീ​ക്ഷ​യും ന​ട​ന്ന​ത്.

ഫു​ൾ എ ​പ്ല​സു​കാ​ർ​ക്കു​പോ​ലും സീ​റ്റ് കൊ​ടു​ക്കാ​നാ​വാ​ത്ത​ത് സ​ർ​ക്കാ​റി​ന് ത​ല​വേ​ദ​ന​യാ​കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ ക​ടും​വെ​ട്ടാ​ണോ ഫോ​ക്ക​സ് ഏ​രി​യ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യ​തെ​ന്ന സം​ശ​യം ചി​ല അ​ധ്യാ​പ​ക​ർ പ​ങ്കു​വെ​ക്കു​ന്നു. എ​ന്താ​യാ​ലും മേ​യ് പ​ത്തി​ന് റി​സ​ൽ​ട്ട് വ​രു​മ്പോ​ൾ കാ​ണാ​മെ​ന്ന ഉ​റ​പ്പി​ൽ ഒ​രു പ​രീ​ക്ഷ​ക്കാ​ലം കൂ​ടെ വി​ട​വാ​ങ്ങി.

പ്ല​സ് ടു​വി​ലെ പ്ര​ധാ​ന പ​രീ​ക്ഷ​ക​ളെ​ല്ലാം ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച സ​മാ​പി​ച്ചി​രു​ന്നു. ഹോം ​സ​യ​ൻ​സ്, ഗാ​ന്ധി​യ​ൻ സ്റ്റ​ഡീ​സ്, ഫി​ലോ​സ​ഫി, ജേ​ണ​ലി​സം, ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ർ സ​യ​ൻ​സ്, സ്റ്റാ​റ്റി​സ്റ്റി​ക്സ് എ​ന്നീ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ൾ കൂ​ടി ഇ​ന്ന് ക​ഴി​യു​മ്പോ​ൾ പ്ല​സ് ടു​ക്കാ​ർ​ക്കും പ്ല​സ് വ​ൺ​കാ​ർ​ക്കും പ​രീ​ക്ഷ​യൊ​​ഴി​യും.

https://chat.whatsapp.com/2JfssH3nkl22l8hNa49U91

Share this Article
Leave a comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *